Giá thuê căn hộ Vinhomes Smart City tháng 11/2026: bảng theo khu và loại căn

Tháng 11/2026, thuê căn hộ ở Vinhomes Smart City (phường Tây Mỗ, Hà Nội): studio 5,5–8,5 triệu, 1PN+ 7,5–11 triệu, 2PN 8,5–14,5 triệu, 3PN 10,5–22 triệu mỗi tháng. Masteri West Heights và Lumiere Evergreen đắt hơn nhóm Vinhomes đại trà; Lumi Hà Nội mềm hơn vì nhiều căn mới bàn giao. Khách thuê qua canhosmartcity không mất phí môi giới.
- 1261
- Căn thuê đang trống
- 5,5–8,5 triệu
- Thuê studio
- 8,5–14,5 triệu
- Thuê 2PN
- 0 đ
- Phí môi giới khách
Mục lục · 10 mục
- Giá thuê căn hộ Vinhomes Smart City tháng này bao nhiêu?
- Bảng giá thuê theo khu và loại căn
- Khu nào thuê rẻ, khu nào đắt?
- Ảnh chụp giá thuê từng khu đầu tháng 11/2026
- Nội thất làm giá thuê chênh bao nhiêu?
- Thuê tháng nào dễ có giá tốt?
- Giá thuê đang tăng hay giảm?
- Thuê căn nhỏ hay căn lớn thì lợi hơn tính theo m²?
- Giá thuê thường đã gồm những gì?
- Lưu ý khi đọc bảng giá thuê
Đây là bảng giá thuê căn hộ Vinhomes Smart City (phường Tây Mỗ, Hà Nội) theo từng khu và từng loại căn, cộng các khu cùng đại đô thị (Masteri West Heights, Lumiere Evergreen, Imperia, The Sola Park, The Victoria) và Lumi Hà Nội (phường Xuân Phương). Mọi con số giá là giá chủ nhà đang chào trên canhosmartcity, tự cập nhật mỗi ngày. Phần dưới bảng giải thích vì sao giá chênh, thuê lúc nào lợi và giá thuê thường đã gồm những gì.
Nếu bạn cần cả giá bán, xem bảng giá chung cư theo khu, cập nhật hằng tháng.
Giá thuê căn hộ Vinhomes Smart City tháng này bao nhiêu?
Tháng 11/2026, giá thuê đang chào trên web: studio 5,5–8,5 triệu, 1PN 7–12 triệu, 1PN+ 7,5–11 triệu, 2PN 8,5–14,5 triệu, 2PN+ 9–14,5 triệu, 3PN 10,5–22 triệu mỗi tháng. Hiện có 1261 căn cho thuê.
| Loại căn | Thuê / tháng | Bán | Bán / m² |
|---|---|---|---|
| Studio | 5,5–8,5 triệu (195) | 1,8–2,65 tỷ | 73 tr/m² |
| 1PN | 7–12 triệu (124) | 2,6–3,55 tỷ | 70 tr/m² |
| 1PN+ | 7,5–11 triệu (193) | 2,55–3,6 tỷ | 66,7 tr/m² |
| 2PN | 8,5–14,5 triệu (241) | 3,15–5,2 tỷ | 67,3 tr/m² |
| 2PN+ | 9–14,5 triệu (221) | 3,24–5,3 tỷ | 66,4 tr/m² |
| 3PN | 10,5–22 triệu (125) | 4,5–8,6 tỷ | 72 tr/m² |
Giá chào các căn đang hiện trên web, tự cập nhật hằng ngày; số trong ngoặc là số căn.
Hai nguồn độc lập cho cùng một bức tranh: giỏ hàng thuê lớn nhất khu (một trang môi giới, 1.141 căn đang hiện ngày 3/11/2026) và 156 tin thuê trên Chợ Tốt, Muaban đăng 5/10–3/11/2026 có trung vị gần như trùng nhau ở studio, 2PN và 3PN. Trên batdongsan, 70 tin thuê cùng ngày cao hơn 0,5–2,5 triệu ở vài loại căn, nhưng mẫu nhỏ hơn.
Bảng giá thuê theo khu và loại căn
Bảng dưới là giá thuê trung vị của từng khu cho 4 loại căn phổ biến (tự cập nhật). Ô "—" là khu chưa có căn loại đó trên web lúc bạn xem. Bấm tên khu để xem căn đang trống và mặt bằng.
| Khu | Studio | 1PN+ | 2PN | 3PN |
|---|---|---|---|---|
| Sapphire 1 | 7 triệu | 8,5 triệu | 9 triệu | 13,5 triệu |
| Sapphire 2 | 6 triệu | 8,5 triệu | 9 triệu | 12 triệu |
| Sapphire 3 | 6,5 triệu | 8,5 triệu | 9 triệu | — |
| Sapphire 4 | 6,5 triệu | 8,5 triệu | 7,5 triệu | 9,8 triệu |
| The Miami | 6,2 triệu | 8 triệu | 10,5 triệu | 14 triệu |
| The Sakura | 7,2 triệu | 8,5 triệu | 10,4 triệu | 14 triệu |
| The Tonkin | 7,5 triệu | 8,5 triệu | 12,5 triệu | — |
| The Canopy | 7,1 triệu | 8 triệu | 12 triệu | 16 triệu |
| Masteri West Heights | 8,5 triệu | 10,5 triệu | 13 triệu | 15 triệu |
| Lumiere Evergreen | 8 triệu | 9 triệu | 12 triệu | 19 triệu |
| Imperia Smart City | 6,9 triệu | 8,5 triệu | 9,5 triệu | 15 triệu |
| The Sola Park | 5,8 triệu | 7,6 triệu | 8,5 triệu | 11 triệu |
| The Victoria | — | — | 15 triệu | — |
| Lumi Signature | — | 8 triệu | 10,5 triệu | 19 triệu |
| Lumi Prestige | — | — | — | — |
| Lumi Elite | — | — | — | — |
Ghi chú: Lumi Hà Nội không có căn studio và căn 1PN+ (căn nhỏ nhất là 1PN 42,2 m² thông thủy, theo CapitaLand); Lumi Prestige và Lumi Elite dự kiến bàn giao quý 1/2027 nên chưa có căn cho thuê; The Victoria đang xây, MIK công bố bàn giao năm 2028, nên cũng chưa có căn cho thuê.
Khu nào thuê rẻ, khu nào đắt?
Nhóm Vinhomes đại trà (Sapphire, The Miami, The Sakura, The Sola Park) có giá thuê mềm nhất; nhóm Masterise (Masteri West Heights, Lumiere Evergreen) cao nhất. So sánh căn 2PN giữa các khu (tự cập nhật, chỉ hiện khu có từ 2 căn):
| Khu | Thuê 2PN (trung vị) | Khoảng giá | Số căn |
|---|---|---|---|
| The Sola Park | 8,5 triệu | 8–9 triệu | 4 |
| Sapphire 1 | 9 triệu | 8–10 triệu | 15 |
| Sapphire 2 | 9 triệu | 7,2–11 triệu | 17 |
| Sapphire 3 | 9 triệu | 8–11 triệu | 19 |
| Imperia Smart City | 9,5 triệu | 8,5–12 triệu | 34 |
| The Sakura | 10,4 triệu | 8–13 triệu | 24 |
| The Miami | 10,5 triệu | 8,5–12 triệu | 13 |
| Lumi Signature | 10,5 triệu | 8–15 triệu | 14 |
| The Canopy Residences | 12 triệu | 9,5–13,5 triệu | 9 |
| Lumiere Evergreen | 12 triệu | 9,5–17 triệu | 62 |
| The Tonkin | 12,5 triệu | 10,5–14 triệu | 7 |
| Masteri West Heights | 13 triệu | 11–15 triệu | 21 |
Và căn studio:
| Khu | Thuê Studio (trung vị) | Khoảng giá | Số căn |
|---|---|---|---|
| The Sola Park | 5,8 triệu | 5–7,5 triệu | 6 |
| Sapphire 2 | 6 triệu | 5,5–8 triệu | 5 |
| The Miami | 6,2 triệu | 5,5–7,5 triệu | 21 |
| Sapphire 3 | 6,5 triệu | 5–7,5 triệu | 18 |
| Sapphire 4 | 6,5 triệu | 6–7 triệu | 13 |
| Imperia Smart City | 6,9 triệu | 6–8 triệu | 14 |
| Sapphire 1 | 7 triệu | 6–7,6 triệu | 21 |
| The Canopy Residences | 7,1 triệu | 5,8–8,5 triệu | 18 |
| The Sakura | 7,2 triệu | 5,5–8 triệu | 18 |
| The Tonkin | 7,5 triệu | 6,5–8,5 triệu | 9 |
| Lumiere Evergreen | 8 triệu | 7,5–10 triệu | 20 |
| Masteri West Heights | 8,5 triệu | 7–10,5 triệu | 32 |
Vì sao chênh? Theo giỏ hàng 3/11/2026, căn 2PN đủ đồ ở Masteri có trung vị cao hơn nhóm Vinhomes đại trà khoảng 3 triệu, ở Lumiere khoảng 5,5 triệu. Ba lý do:
- Bàn giao sẵn nội thất liền tường (bếp, điều hòa âm trần, kính Low-E ở Masteri; thêm sàn gỗ, đá tự nhiên ở Lumiere), nên căn "nguyên bản" ở Masterise đã gần bằng căn có đồ ở khu khác.
- Phí quản lý cao hơn: 25.520 đ/m²/tháng (gồm VAT) so với khoảng 8.800–19.250 đ/m² ở các khu Vinhomes, MIK (bảng phí 3HLand tháng 5/2026). Chủ nhà tính phần này vào giá thuê.
- Tòa mới hơn: Lumiere Evergreen bàn giao tòa đầu tiên (A3) ngày 15/5/2026.
Ngược lại, The Sakura và The Tonkin có tiện ích riêng (vườn Nhật nội khu và bể bơi bốn mùa ở Sakura, bể thủy trị liệu kiểu onsen ở tầng 2 tòa TK2) nhưng giá thuê vẫn ở nhóm Vinhomes đại trà. Bài nên ở phân khu nào so tiện ích từng khu.
Lumi Hà Nội thuê bao nhiêu?
Thuê căn 2PN ở Lumi Signature hiện là 8–15 triệu/tháng, căn 3PN 10–23 triệu/tháng. Lumi Hà Nội là 3 phân khu do CapitaLand phát triển, ở phường Xuân Phương, phía bắc Đại lộ Thăng Long; ranh Lumi cách các phân khu phía nam khoảng 100 m.
Theo giá chào trên batdongsan.com.vn ngày 3/11/2026, thuê 2PN ở Lumi có trung vị khoảng 8,5 triệu (8 tin), thấp hơn mức khoảng 11 triệu của các phân khu phía nam cùng ngày. Lý do: các tòa Signature bắt đầu bàn giao từ 8/9/2026, nhiều chủ nhận nhà cùng lúc và cùng tìm khách. Người thuê đang có lợi thế mặc cả, đổi lại tiện ích nội khu Lumi còn đang hoàn thiện và đi ô tô sang Vincom Mega Mall phải vòng nút giao. Xem Lumi Hà Nội hay phân khu Vinhomes.

Ảnh chụp giá thuê từng khu đầu tháng 11/2026
Nếu bảng tự cập nhật ở trên còn nhiều ô "—", bạn có thể tham khảo ảnh chụp giá ngày 3/11/2026 dưới đây. Số lấy từ giỏ hàng thuê công khai của một trang môi giới (một sàn môi giới, mỗi khu chỉ tính khi có từ 5 căn), em tự tính trung vị; đây là số một nguồn, chỉ để so thứ tự giữa các khu, không dùng thay giá đang chào.
| Khu (3/11/2026) | Studio | 1PN | 2PN | 2PN+ | 3PN |
|---|---|---|---|---|---|
| Sapphire (1–4) | 6,75 tr (44 căn) | 8,5 tr (25) | 9,5 tr (63) | 11 tr (52) | 14 tr (21) |
| The Miami | 6 tr (13) | 7,75 tr (12) | 10,5 tr (38) | 10 tr (21) | 12 tr (22) |
| The Sakura | 7 tr (27) | 8 tr (8) | 10,75 tr (26) | 12 tr (14) | 12,75 tr (30) |
| The Canopy | 7,5 tr (17) | 8,65 tr (20) | 12 tr (28) | 12 tr (14) | 13,5 tr (13) |
| Imperia | dưới 5 căn | 9 tr (13) | 11 tr (23) | 12,5 tr (17) | 17 tr (7) |
| The Sola Park | 6,5 tr (15) | 8 tr (30) | 9,75 tr (36) | 11 tr (18) | 11,5 tr (12) |
| Masteri West Heights | 8,5 tr (28) | 11 tr (36) | 13,7 tr (31) | 13,5 tr (33) | 16 tr (16) |
| Lumiere Evergreen | 10 tr (23) | 10 tr (44) | 13 tr (93) | 14 tr (25) | 17 tr (13) |
Ba điều đọc ra từ ảnh chụp này:
- Rẻ nhất là The Miami và The Sola Park ở căn nhỏ (studio 6–6,5 triệu), Sapphire rẻ ở căn 2PN. Đây cũng là ba khu có nhiều căn cho thuê nhất, nên dễ chọn và dễ mặc cả.
- The Canopy, Imperia đắt hơn nhóm Sapphire khoảng 1,5–2,5 triệu ở căn 2PN, một phần vì tòa mới hơn (Canopy bàn giao năm 2026; Imperia có bể bơi nội khu riêng).
- Căn 3PN chênh mạnh nhất giữa các khu: từ 11,5 triệu ở The Sola Park tới 17 triệu ở Imperia và Lumiere. Với gia đình đông người, chọn khu là cách tiết kiệm lớn nhất.
The Tonkin chỉ có 23 căn trong giỏ, phần lớn studio (trung vị 7,5 triệu, 11 căn) nên các loại khác chưa đủ mẫu; The Victoria chưa bàn giao. Bài giá căn 2PN so sánh các khu và giá căn studio từng khu đi sâu từng loại.
8 ảnhStudio · 31 m²
7 ảnh3PN 2WC · 76 m² · tầng trung
8 ảnh1PN+ · 43 m²
Nội thất làm giá thuê chênh bao nhiêu?
Căn đủ đồ cao hơn căn nguyên bản từ khoảng 1,5 triệu (căn nhỏ) tới gần 4 triệu (căn 3PN) mỗi tháng. Bảng dưới tính từ trung vị từng nhóm nội thất trong giỏ hàng thuê nhóm Vinhomes đại trà (một trang môi giới, 3/11/2026):
| Loại căn | Đủ đồ cao hơn nguyên bản | Tỷ lệ căn đủ đồ trong giỏ |
|---|---|---|
| Studio | khoảng 1,5 triệu | 80/131 căn |
| 1PN | khoảng 1,5 triệu | 52/113 căn |
| 1PN+ | khoảng 1,5 triệu | 31/63 căn |
| 2PN | khoảng 2 triệu | 134/216 căn |
| 2PN+ | khoảng 2,5 triệu | 83/139 căn |
| 3PN | khoảng 3,75 triệu | 39/106 căn |
Studio là loại có tỷ lệ đủ đồ cao nhất (khoảng 61%), căn 2PN, 2PN+ khoảng 60%, căn 1PN, 1PN+ gần một nửa, còn căn 3PN chỉ khoảng 37%. "Đủ đồ" không có chuẩn chung: có căn chỉ đủ dùng, có căn làm nội thất mới. Xin danh mục đồ kèm ảnh và ghi vào biên bản bàn giao.
Thuê tháng nào dễ có giá tốt?
Thuê vào tháng 1–2 (quanh Tết) dễ thương lượng nhất, tháng 7–9 khó nhất. Theo lượt tìm Google (97 cụm từ "thuê" của Vinhomes Smart City, Masteri, Lumi), lượt tìm cao nhất vào tháng 7, 8, 9/2026 (khoảng 2.840, 3.120 và 2.900 lượt/tháng), thấp nhất tháng 2/2026 (1.320) và tháng 1/2026 (1.770).
Ba dữ kiện khác từ giỏ hàng thuê ngày 3/11/2026 giúp bạn chọn thời điểm:
- Căn đi nhanh. Trung vị thời gian một căn đang trống nằm trên danh sách chỉ khoảng 10 ngày; căn nhập tháng 8/2026 đã ẩn 87%, tháng 9/2026 đã ẩn 68%. Phần lớn căn có khách trong 1–2 tháng.
- Ngày vào ở dồn đầu tháng. Nhiều căn ghi ngày vào ở là 1/11 (87 căn) và 1/12 (khoảng 93 căn). Nếu bạn linh hoạt, nhận nhà giữa tháng có thể đổi lấy giá mềm hơn.
- Hợp đồng dài dễ giảm giá. Hợp đồng 12 tháng dễ thương lượng hơn 6 tháng, vì chủ nhà đỡ rủi ro căn trống.
Giá thuê đang tăng hay giảm?
Giá thuê gần như đi ngang hơn một năm qua, khác với giá bán biến động mạnh. So bảng giá thuê tháng 7 năm 2025 của 3HLand với giỏ hàng tháng 11/2026:
| Loại căn đủ đồ | 3HLand, 7/2025 | Giỏ hàng 11/2026 (trung vị) |
|---|---|---|
| Studio | 7–8 triệu | khoảng 7,5 triệu |
| 2PN 1 WC | 10–12 triệu | khoảng 11 triệu |
| 3PN | 14–18 triệu | khoảng 15 triệu |
Hai nguồn đo khác cách (bảng khoảng giá và trung vị giỏ hàng), nên chỉ đọc là "không tăng rõ". Một trang môi giới nói giá thuê năm 2024 tăng nhẹ 3–5% so với năm 2023 nhưng không nêu cách tính. Với người thuê, đây là tin tốt: trong khi người mua chịu biến động giá, người thuê có thể ký hợp đồng 12 tháng ở mức giá ổn định. Bài có nên mua chung cư năm 2026 cân thuê hay mua.
Thuê căn nhỏ hay căn lớn thì lợi hơn tính theo m²?
Tính theo m², căn càng nhỏ giá thuê càng cao. Chia trung vị giá thuê cho diện tích trung vị của từng loại căn trong giỏ hàng nhóm Vinhomes đại trà (một trang môi giới, 3/11/2026):
| Loại căn | Diện tích trung vị | Giá thuê mỗi m² mỗi tháng (ước tính) |
|---|---|---|
| Studio | 30 m² | khoảng 233.000 đ |
| 1PN | 43 m² | khoảng 198.000 đ |
| 2PN | 55 m² | khoảng 182.000 đ |
| 2PN+ | 63 m² | khoảng 175.000 đ |
| 3PN | 76 m² | khoảng 164.000 đ |
Đọc bảng theo hai hướng. Với người thuê ở ghép (hai người bạn, hai cặp đôi), một căn 2PN chia đôi thường rẻ hơn mỗi người thuê một studio, lại rộng hơn. Với nhà đầu tư, căn nhỏ cho tiền thuê trên mỗi m² cao hơn, giải thích vì sao studio có tỷ suất cho thuê cao nhất; xem lợi suất từng loại căn.
Bảng là ảnh chụp đầu tháng 11/2026 để thấy quy luật; giá thuê đang chào hiện tại luôn ở bảng tự cập nhật phía trên.
Giá thuê thường đã gồm những gì?
Giá thuê là tiền nhà; điện, nước, internet khách tự trả theo dùng, còn phí quản lý và gửi xe thì tùy thỏa thuận. Những điều cần hỏi trước khi đặt cọc:
- Phí quản lý: khoảng 32% tin thuê Chợ Tốt tháng 10–11/2026 ghi "MPDV" (miễn phí dịch vụ). Tin không ghi thì khách thường tự đóng.
- Gửi xe: xe máy khoảng 45.000 đ/tháng, ô tô khoảng 1,25 triệu đồng mỗi tháng (3 nguồn khớp).
- Cọc và kỳ đóng tiền: cọc 1 tháng, đóng 3 tháng một lần là phổ biến; có căn đóng theo tháng hoặc 6 tháng.
- Phí môi giới: khách thuê không trả. Ở Vinhomes Smart City, chủ nhà trả phí môi giới; nhiều tin thuê ghi rõ "không mất phí môi giới".
Chi tiết từng bước xem nhà, đặt cọc, ký hợp đồng có ở bài kinh nghiệm thuê căn hộ; tổng chi mỗi tháng theo loại căn ở bài thuê căn hộ mỗi tháng hết bao nhiêu.
Một số căn đang cho thuê trên web:
8 ảnhStudio · 31 m²
7 ảnh3PN 2WC · 76 m² · tầng trung
8 ảnh1PN+ · 43 m²
Lưu ý khi đọc bảng giá thuê
- Giá trong bảng là giá chào. Giá ký có thể thấp hơn sau thương lượng, nhất là với căn đã trống lâu.
- Chỉ đặt cọc khi đã xem giấy tờ chứng minh người cho thuê là chủ căn (sổ hồng hoặc hợp đồng mua bán) hoặc người được chủ ủy quyền, và chuyển khoản đúng tài khoản ghi trong hợp đồng.
- Cẩn thận tin "từ 5,5 triệu": mức này thấp hơn trung vị thực tế 0,5–1 triệu, chủ yếu để kéo khách.
- Căn quá 14 ngày không kiểm lại sẽ tự ẩn khỏi web; căn đã có khách bị gỡ. Bảng vì vậy chỉ phản ánh căn còn trống thật.
- Muốn tìm nhanh, lọc ở danh sách cho thuê theo khu, loại căn, hoặc để lại nhu cầu để nhận căn phù hợp qua Zalo.
- Bạn là chủ nhà muốn biết căn nên cho thuê bao nhiêu? Gửi thông tin ở trang ký gửi để được so với căn cùng tòa.
Hỏi nhanh
Giá thuê căn hộ Vinhomes Smart City hiện nay bao nhiêu?
Tháng 11/2026, giá thuê đang chào: studio 5,5–8,5 triệu, 1PN+ 7,5–11 triệu, 2PN 8,5–14,5 triệu, 2PN+ 9–14,5 triệu, 3PN 10,5–22 triệu mỗi tháng. Căn đủ đồ cao hơn căn nguyên bản 1,5–4 triệu tùy loại căn.
Khu nào ở Vinhomes Smart City thuê rẻ nhất?
Nhóm Vinhomes đại trà (Sapphire, The Miami, The Sakura, The Sola Park) có giá thuê mềm nhất, Masteri West Heights và Lumiere Evergreen cao nhất. Lumi Hà Nội phía bắc Đại lộ Thăng Long đang mềm vì nhiều căn mới bàn giao từ 8/9/2026. Bảng so sánh khu trong bài tự cập nhật.
Giá thuê đã gồm phí quản lý chưa?
Tùy căn. Theo tin thuê Chợ Tốt tháng 10–11/2026, khoảng 32% tin ghi 'miễn phí dịch vụ', tức căn còn hạn miễn phí quản lý hoặc chủ nhà chịu. Tin không ghi thì khách thường tự đóng phí quản lý, điện, nước, internet, gửi xe. Luôn hỏi rõ trước khi đặt cọc.
Thuê căn hộ Vinhomes Smart City cần cọc mấy tháng?
Phổ biến là cọc 1 tháng tiền thuê và đóng tiền nhà 3 tháng một lần (kiểu '3 cọc 1'). Trong các tin Chợ Tốt có ghi tiền cọc tháng 10–11/2026, 15/16 tin cọc 1 tháng. Hợp đồng thường 6–12 tháng.
Thuê căn hộ tháng nào dễ có giá tốt?
Lượt tìm 'thuê' ở cụm Vinhomes Smart City cao nhất vào tháng 7–9 và thấp nhất vào tháng 1–2 (quanh Tết), theo lượt tìm trên Google 10/2025–9/2026. Thuê vào mùa thấp điểm, ít người tìm, thường dễ thương lượng hơn.
Thuê căn hộ qua canhosmartcity có mất phí môi giới không?
Không. Khách thuê không trả phí môi giới. Chủ nhà ký gửi trả phí khi ký hợp đồng: 1 tháng tiền nhà cho hợp đồng 12 tháng. Đây cũng là thông lệ phổ biến ở Vinhomes Smart City: nhiều tin thuê ghi rõ 'không mất phí môi giới'.
- Giỏ hàng thuê giỏ hàng môi giới công khai (data.json công khai, 1.141 căn đang hiện) (3/11/2026)
- 3HLand: đánh giá thị trường cho thuê căn hộ Vinhomes Smart City (bảng giá thuê 2025) (23/7/2025)
- Tin thuê Chợ Tốt (API công khai) và Muaban.net, 156 tin (3/11/2026)
- Giá chào thuê batdongsan.com.vn (70 tin, đọc bằng trình duyệt) (3/11/2026)
- 3HLand: bảng phí dịch vụ Vinhomes Smart City T5/2026 (5/2026)
- CapitaLand: Lumi Signature (diện tích căn 1PN) (3/11/2026)
- giỏ hàng môi giới công khai: thủ tục thuê nhà Vinhomes Smart City (8/2026)

Bài viết dựa trên giỏ hàng canhosmartcity cập nhật hằng ngày và kho tư liệu đã đối chiếu nhiều nguồn; số liệu nào chưa chắc được ghi rõ nguồn. Đơn vị môi giới, không phải chủ đầu tư.
Đọc tiếp



