8 ảnhMua bán chuyển nhượng căn hộ Vinhomes Smart City
1219 căn đang bán · cập nhật 05/11/2026 · giá chào trung vị: Studio 2,1 tỷ (73 tr/m²) · 1PN 3,05 tỷ (70 tr/m²) · 1PN+ 3 tỷ (66,7 tr/m²) · 2PN 4,09 tỷ (67,3 tr/m²) · 2PN+ 4,14 tỷ (66,4 tr/m²) · 3PN 5,95 tỷ (72 tr/m²). Giá chốt thường thấp hơn giá chào 2–5%. Khách mua không mất phí môi giới.
Trả lời 5 câu, web gợi ý 3 tòa và căn hợp nhất với tầm tiền, số người ở, nơi làm việc.
8 ảnh
8 ảnh2PN 2WC · 55 m² · tầng trung
8 ảnh1PN+ · 42,8 m²
4 ảnh2PN+ 2WC · 55 m² · tầng trung
8 ảnhStudio · 76 m²
5 ảnh2PN 2WC · 62 m² · tầng trung
3 ảnhStudio · 25–31,8 m²
"So với giá chung": so với trung vị giá chào cùng loại căn trong tòa (đủ 5 căn), không đủ thì trong khu, tính theo giá/m². Tin quá 14 ngày không cập nhật tự ẩn. Đơn vị môi giới, không phải chủ đầu tư.
Giá bán căn hộ Vinhomes Smart City theo khu (11/2026)
Giá bán trung vị theo loại căn ở từng khu, tính từ 1219 căn đang chào trên web; ô "—" là khu chưa có căn loại đó. Bấm tên khu để xem hồ sơ khu, mặt bằng các tòa và căn đang chào.
| Khu | Studio | 1PN+ | 2PN | 2PN+ | 3PN | Số căn |
|---|---|---|---|---|---|---|
| Sapphire 1 | 1,9 tỷ | 2,58 tỷ | 3,3 tỷ | 3,3 tỷ | 4,6 tỷ | 43 |
| Sapphire 2 | 1,93 tỷ | 2,65 tỷ | 3,3 tỷ | 3,45 tỷ | 4,2 tỷ | 53 |
| Sapphire 3 | 1,8 tỷ | 2,85 tỷ | 3,5 tỷ | 3,58 tỷ | 6 tỷ | 64 |
| Sapphire 4 | 2,3 tỷ | 2,7 tỷ | 3,5 tỷ | 3,5 tỷ | 4,55 tỷ | 45 |
| The Miami | 2,15 tỷ | 3 tỷ | 3,85 tỷ | 4,25 tỷ | 4,7 tỷ | 85 |
| The Sakura | 2,1 tỷ | 3 tỷ | 3,8 tỷ | 3,75 tỷ | 5,5 tỷ | 57 |
| The Tonkin | 2,1 tỷ | — | 5,16 tỷ | 5,95 tỷ | 6,6 tỷ | 31 |
| The Canopy Residences | 2,23 tỷ | 3,5 tỷ | 4 tỷ | 5,2 tỷ | 6,5 tỷ | 42 |
| Masteri West Heights | 2,54 tỷ | 3,35 tỷ | 4,65 tỷ | 4,8 tỷ | 7 tỷ | 139 |
| Lumiere Evergreen | 2,6 tỷ | 3,34 tỷ | 4,4 tỷ | 5,24 tỷ | 7,6 tỷ | 222 |
| Imperia Smart City | 2,2 tỷ | 2,83 tỷ | 3,68 tỷ | 4,25 tỷ | 5,35 tỷ | 49 |
| The Sola Park | 1,94 tỷ | 2,74 tỷ | 3,45 tỷ | 3,95 tỷ | 4,72 tỷ | 272 |
| The Victoria | 2 tỷ | 3,25 tỷ | 4,43 tỷ | 4,3 tỷ | 5,83 tỷ | 85 |
| Lumi Signature | — | — | 3,85 tỷ | — | 6,18 tỷ | 23 |
| Lumi Prestige | — | 3 tỷ | 5,4 tỷ | — | 6,3 tỷ | 5 |
| Lumi Elite | — | — | 4,8 tỷ | — | 7,55 tỷ | 4 |
Giá chào, cập nhật 05/11/2026; giá chốt thường thấp hơn 2–5%. Xem thêm bảng giá đầy đủ theo khu.
Mua căn chuyển nhượng Vinhomes Smart City: cần biết gì?
- Giá: Studio khoảng 2,1 tỷ (73 tr/m²); 1PN khoảng 3,05 tỷ (70 tr/m²); 1PN+ khoảng 3 tỷ (66,7 tr/m²); 2PN khoảng 4,09 tỷ (67,3 tr/m²); 2PN+ khoảng 4,14 tỷ (66,4 tr/m²); 3PN khoảng 5,95 tỷ (72 tr/m²). Giá chốt thường thấp hơn giá chào 2–5%.
- Sổ hồng hay hợp đồng: các khu đã bàn giao lâu thường đã có sổ; khu mới (Lumi, Canopy, Victoria…) mua lại là chuyển nhượng hợp đồng. Xem khu nào đã có sổ.
- Thuế phí: bên mua thường nộp lệ phí trước bạ 0,5%, bên bán thường nộp thuế thu nhập cá nhân 2%. Xem thủ tục, chi phí mua căn chuyển nhượng.
- Vay ngân hàng: nhiều ngân hàng cho vay đến khoảng 70% giá trị căn, thế chấp chính căn mua. Mỗi trang căn bán có công cụ tính khoản trả hằng tháng.
- Phí môi giới: khách mua không mất phí; chủ nhà trả khi ký hợp đồng.
Hỏi đáp mua căn hộ Vinhomes Smart City
Giá chung cư Vinhomes Smart City bao nhiêu?
Giá chào tháng 11/2026: Studio khoảng 2,1 tỷ; 1PN khoảng 3,05 tỷ; 1PN+ khoảng 3 tỷ; 2PN khoảng 4,09 tỷ; 2PN+ khoảng 4,14 tỷ; 3PN khoảng 5,95 tỷ; 2PN khoảng 67,3 tr/m².
Mua 2PN ở khu nào rẻ nhất?
Theo căn đang chào, trung vị giá 2PN thấp nhất ở Sapphire 1 (3,3 tỷ, 12 căn) và cao nhất ở The Tonkin (5,16 tỷ, 10 căn); chỉ tính khu có từ 3 căn 2PN đang chào.
Mua căn chuyển nhượng phải trả những khoản gì?
Bên mua thường trả lệ phí trước bạ 0,5% và phần phí công chứng theo thỏa thuận; bên bán thường trả thuế thu nhập cá nhân 2%. Khách mua không mất phí môi giới.
Căn chưa có sổ có mua được không?
Được, theo hình thức chuyển nhượng hợp đồng mua bán với chủ đầu tư; cần kiểm tiến độ thanh toán và điều kiện chuyển nhượng của từng căn trước khi cọc.
Có vay ngân hàng mua căn chuyển nhượng được không?
Được. Nhiều ngân hàng cho vay đến khoảng 70% giá trị căn, thế chấp chính căn mua; lãi suất và tỷ lệ cho vay tùy hồ sơ từng người.
Giá trên web là giá chốt chưa?
Là giá chủ nhà chào; giá chốt thường thấp hơn 2–5% tùy căn và thời điểm. Sale báo khoảng thương lượng khi gửi căn.